Với kế hoạch nâng tầm của cầu lông Châu Âu trên bản đồ thế giới, Liên đoàn cầu lông Châu Âu BEC đã phối hợp cùng với các quốc gia thành viên của mình tổ chức 1 trại huấn luyện mang tên “Future Stars” dành cho những tay vợt cầu lông trẻ có triển vọng. Với các tay vợt có tên trong danh sách tham gia trại huấn luyện “Future Stars”, họ sẽ được hỗ trợ chi phí tham gia những giải đấu, phí huấn luyện trong thời giam tham gia dự án “Future Stars”

Trọng tâm của dự án này là nhằm giúp đỡ và hướng dẫn các tay vợt trẻ trong 3 năm đầu tiên thi đấu chuyên nghiệp của họ. Đối với những tay vợt chuyên nghiệp thì 3 năm đầu tiên được đánh giá là sẽ vô cùng khó khăn khi họ sẽ khá bỡ ngỡ với những chiến thuật, lối đánh, phong cách đánh khác nhau từ các đối thủ trên toàn thế giới, đặc biệt là các tay vợt đến từ Châu Á. Tại thời điểm này, có 3 Huấn luyện viên hàng đầu Châu Âu là Judith Meulendijks của Hà Lan, Huaiwen Xu của Đức và Arturo Lopez của Tây Ban Nha đã sẵn sàng tham gia chương trình này. Họ tỏ ra rất hào hứng khi được làm việc cùng với các tay vợt trẻ hàng đầu Châu Âu.

Huấn luyện viên Huaiwen Xu của Đức cho biết: “Đã từ lâu rồi, nhắc đến cầu lông Châu Âu là người ta chỉ nghĩ đến Đan Mạch, sau đó là Đức, Tây Ban Nha. Cầu lông Châu Âu đã có nhiều tiến bộ trong thời gian gần đây, nhưng như vậy là chưa đủ. Chúng tôi hy vọng sự kiện này sẽ tạo ra được bước đột phá lớn, mục tiêu là khi các Vận động viên này trưởng thành, họ sẽ thường xuyên được góp mặt ở các giải đấu Super Series và có danh hiệu. Chúng tôi rất tự tin và kế hoạch của chương trình này. Hãy chờ xem"

Sau đây là danh sách 24 tay vợt trẻ của Châu Âu sẽ được đầu tư trọng điểm:

1. Matthias Almer (Áo)
2. Kalle Koljonen (Phần Lan)
3. Marie Demy (Bỉ)
4. Kristin Kuuba (Estonia)
5. Stefani Stoeva (Bulgaria)
6. Delphine Lansac (Pháp)
7. Maja Pavlinic (Croatia)
8. Lars Schänzler (Đức)
9. Adam Mendrek (Cộng hòa Séc)
10. Fabian Roth (Đức)
11. Lucie Cerna (Cộng hòa Séc)
12. Line Kjærsfeldt (Đan Mạch)
13. Jaromir Janacek (Cộng hòa Séc)
14. Daniella Gonda (Hungary)
15. Rhys Walker (Anh)
16. Natalia Rohde (Đan Mạch)
17. Matej Hlinican (Slovakia)
18. Kaja Stankovic (Slovenia)
19. Jonathan Dolan (Ireland)
20. Milica Simic ( Serbia)
21. Josh Neil (Scotland)
22. Martina Repiska (Slovakia)
23. Mark Caljouw (Hà Lan)
24. Justin Teeuwen (Hà Lan)

Sau đây là danh sách 24 tay vợt trẻ của Châu Âu sẽ được đầu tư trọng điểm

Matthias Almer (Áo)

Kalle Koljonen (Phần Lan)

Marie Demy (Bỉ)

Kristin Kuuba (Estonia)

Stefani Stoeva (Bulgaria)

Delphine Lansac (Pháp)

Maja Pavlinic (Croatia)

Lars Schänzler (Đức)

Adam Mendrek (Cộng hòa Séc)

Fabian Roth (Đức)

Lucie Cerna (Cộng hòa Séc)

Line Kjærsfeldt (Đan Mạch)

Jaromir Janacek (Cộng hòa Séc)

Daniella Gonda (Hungary)

Rhys Walker (Anh)

Natalia Rohde (Đan Mạch)

Matej Hlinican (Slovakia)

Kaja Stankovic (Slovenia)

Jonathan Dolan (Ireland)

Milica Simic ( Serbia)

Josh Neil (Scotland)

Martina Repiska (Slovakia)

Mark Caljouw (Hà Lan)

Justin Teeuwen (Hà Lan)

- See more at: http://caulongplus.vn/24-tay-vot-tre-chau-au-duoc-dau-tu-trong-diem.html#sthash.bh8HZ7pZ.dpuf

Matthias Almer (Áo)

Kalle Koljonen (Phần Lan)

Marie Demy (Bỉ)

Kristin Kuuba (Estonia)

Stefani Stoeva (Bulgaria)

Delphine Lansac (Pháp)

Maja Pavlinic (Croatia)

Lars Schänzler (Đức)

Adam Mendrek (Cộng hòa Séc)

Fabian Roth (Đức)

Lucie Cerna (Cộng hòa Séc)

Line Kjærsfeldt (Đan Mạch)

Jaromir Janacek (Cộng hòa Séc)

Daniella Gonda (Hungary)

Rhys Walker (Anh)

Natalia Rohde (Đan Mạch)

Matej Hlinican (Slovakia)

Kaja Stankovic (Slovenia)

Jonathan Dolan (Ireland)

Milica Simic ( Serbia)

Josh Neil (Scotland)

Martina Repiska (Slovakia)

Mark Caljouw (Hà Lan)

Justin Teeuwen (Hà Lan)

- See more at: http://caulongplus.vn/24-tay-vot-tre-chau-au-duoc-dau-tu-trong-diem.html#sthash.bh8HZ7pZ.dpuf

Matthias Almer (Áo)

Kalle Koljonen (Phần Lan)

Marie Demy (Bỉ)

Kristin Kuuba (Estonia)

Stefani Stoeva (Bulgaria)

Delphine Lansac (Pháp)

Maja Pavlinic (Croatia)

Lars Schänzler (Đức)

Adam Mendrek (Cộng hòa Séc)

Fabian Roth (Đức)

Lucie Cerna (Cộng hòa Séc)

Line Kjærsfeldt (Đan Mạch)

Jaromir Janacek (Cộng hòa Séc)

Daniella Gonda (Hungary)

Rhys Walker (Anh)

Natalia Rohde (Đan Mạch)

Matej Hlinican (Slovakia)

Kaja Stankovic (Slovenia)

Jonathan Dolan (Ireland)

Milica Simic ( Serbia)

Josh Neil (Scotland)

Martina Repiska (Slovakia)

Mark Caljouw (Hà Lan)

Justin Teeuwen (Hà Lan)

- See more at: http://caulongplus.vn/24-tay-vot-tre-chau-au-duoc-dau-tu-trong-diem.html#sthash.bh8HZ7pZ.dpuf