Sáng nay 17.11, Pencak Silat đã mở hàng cho HCV cho Đoàn thể thao Việt Nam khi VĐV Duy Phương đã xuất sắc giành HCV ở nội dung đối kháng dưới 55kg. Ngay sau đó, Đoàn thể thao Việt Nam đã giành thêm 4 HCV ở các môn Bơi, Rowing, Pencak Silat giúp để nâng tổng số HCV lên 61 chiếc...

- Võ sỹ Pencak Silat Võ Duy Phương đã xuất sắc giành HCV ở nội dung đối kháng hạng cân dưới 55kg khi thắng tuyệt đối võ sỹ người Philippines Jul Omar Abd với tỷ số 5-0. Đây là HCV thứ 57 của Đoàn thể thao Việt Nam.

- Cách đây ít phút, võ sỹ Silat Nguyễn Hương Xuân nâng tổng số HCV của Việt Nam lên con số 61 khi cô giành chiến thắng 5-0 trước võ sỹ chủ nhà Indonesia.

- Rowing giành thêm một HCV khi hai tay chèo Đình Huy và Thanh Bình xuất sắc về nhất nội dung chèo thuyền đôi.

- 10h30, Pencak Silat ở môn võ sỹ Trần Văn Toàn đã thắng tuyệt đối Anurak Pakkaranang 5-0 trước để giành HCV ở nội dung đối kháng hạng cân dưới 60 kg.

- 10h20, Bơi lội Việt Nam tiếp tục mang lại vinh quang cho tổ quốc khi "Kình ngư" Châu Bá Anh Tư vừa giành chiến thắng ở nội dung 5000m.

- Tính thời 11h00, Đoàn thể thao Việt Nam đã giành 61 HCV, 56 HCV và 60 HCĐ.

LỊCH THI ĐẤU CỦA ĐTVN NGÀY 17.11

Bơi

08.00.200m hỗn hợp nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên
08.00.200m hỗn hợp nam: Võ Thái Nguyên
08.00.50m ếch nữ: Nguyễn Thị Kim Tuyến, Lê Thị Viết Trinh, Dương Thị Thơm
08.00.1500m tự do nam: Phạm Thành Nguyện
08.00.50m bướm nam: Hoàng Quý Phước, Võ Thái Nguyên
08.00.4X100m tiếp sức: Hoàng Quý Phước, Nguyễn Văn Đạt, Nguyễn Hữu Việt, Trần Duy Khôi, Võ Thái Nguyên, Phạm Thành Nguyện
200M hỗn hợp nữ CK
200M hỗn hợp nam CK
50M ếch nữ CK
1500M tự do nam CK
50M bướm nam CK
4X100M tiếp sức nam CK

Pencak silat

09:00: chung kết: Võ Duy Phương (hạng -55kg nam), Trần Văn Toàn (hạng -60kg), Nguyễn Hương Xuân (hạng -55kg nữ), Nguyễn Thị Yến (hạng -65kg nữ), Nguyễn Duy Chiến (hạng -70kg nam), Trần Thị Luyện (hạng -75kg nữ), Đặng Minh Lê (hạng –90kg nam)

Bóng chuyền

18:00: Indonesia- Việt Nam (nam)
12:00 Indonesia- Việt Nam (nữ)

Vật tự do

09.00-12.00. 66 Kg nam vòng loại: Bùi Tuấn Anh
09.00-12.00. 74 Kg nam: Cấn Tất Dự
09.00-12.00. 84 Kg nam vòng loại: Trịnh Văn Thanh
09.00-12.00. 120 Kg nam: Hà Văn Hiếu
14.00-17.00. 66 Kg nam CK
14.00-17.00. 74 Kg nam CK
14.00-17.00. 84 Kg nam CK
14.00-17.00. 120 Kg nam CK

Đấu kiếm

09.00: tứ kết đồng đội kiếm liễu nũ: Nguyễn Thị Như Hoa, Nguyễn Thanh Vân, Nguyễn Thu Hiền
10.00: tứ kết đồng đội kiếm ba cạnh nam: Trần Văn Anh, Nguyễn Văn Đắc. Hầu Diệm Kiệt
11.00. BK đồng đội kiếm liễu nữ
13.00.BK đồng đội kiếm ba cạnh nam
14.00. CK đồng đội kiếm liễu nữ
14.30. CK đồng đội kiếm ba cạnh nam

Judo

09.00 quyền Nage No nam: Nguyễn Thanh Tài, Nguyễn Ngọc Sơn
09.00 quyền Ju No nữ: Văn Ngọc Tú, Lê Ngọc Vân Anh
14.00 hạng - 55 kg nam: Huỳnh Nhất Thống
14.00 hạng - 45 kg nữ: Đặng Lê Bích Vân
16.00 CK kata nam
16.00 CK kata nữ
16.00 CK - 55 Kg nam
16.00 CK - 45 Kg nữ

Quần vợt

09.00. Đơn nam: Đỗ MinhQuân, Nguyễn Hoàng Thiên
09.00. Đơn nữ: Trần Lam Anh, Huỳnh Phương Đài Trang
09.00. Đôi nam nữ: Đỗ Minh Quân, Huỳnh Phương Đài Trang, Ngô Quang Huy, Trần Lam Anh
09.00. Đôi nam: Đỗ MinhQuân, Nguyễn Hoàng Thiên, Ngô Quang Huy, Hồ Huỳnh Đan Mạch
09.00. Đôi nữ: Trần Lam Anh, Trần Thị Tâm Hảo, Huỳnh Phương Đài Trang, Phan Thị Thanh Bình

Cầu lông

9.00: đơn nam: Nguyễn Tiến Minh
9.00: đơn nữ: Vũ Thị Trang

Bóng chày
14:30: Việt Nam – Malaysia

Biliiards

10:00: Snooker đơn: Phan Hoàng
13:00: Snooker đơn: Phạm Hoài Nguyên

Boxing

16:00: bán kết: Trương Đình Hoàng (hạng 69kg), Lương Văn Toàn (hạng 81 kg), Trịnh Thị Diễm Kiều (hạng 46 kg), Nguyễn Thị Tuyết (hạng 51 kg), Lưư Hồ Điệp (hạng 57 kg), Huỳnh Ngọc Tân (hạng 49 kg), Ngô Thị Chung (hạng 60 kg)

Cờ vua

14:30: cờ nhanh cá nhân nam: Lê Quang Liêm, Nguyễn Ngọc Trường Sơn
14:30: cờ chớp cá nhân nam: Nguyễn Ngọc Trường Sơn, Nguyễn Văn Huy

Khánh An