(NLĐO) - Pencak Silat khép lại ngày thi đấu vô cùng thành công với tấm HCV thứ 6. Võ sĩ Lê Đăng Minh thắng áp đảo trước võ sỹ nước chủ nhà Pranoto, mang về HCV thứ 68 cho đoàn TTVN.

Bấm F5 để liên tục cập nhật

Pencak Silat: Pencak Silat khép lại ngày thi đấu vô cùng thành công với tấm HCV thứ 6. Võ sĩ Lê Đăng Minh thắng áp đảo trước võ sỹ nước chủ nhà Pranoto, mang về HCV thứ 68 cho đoàn TTVN.

Pencak Silat: 15 giờ 40 - Pencak Silat vừa đoạt được HCV thứ 5 của mình sau khi võ sĩ Trần Thị Luyến chiến thắng áp đảo đối thủ chủ nhà Sofani Rakhmawati với tỉ số 5-0. Hiện tại tổng số HCV của Đoàn TTVN lên con số 67.

Ở nội dung đối kháng nữ Pencak Silat hạng cân dưới 75 kg, võ sỹ Trần Thị Luyến dễ dàng vượt qua đối thủ nước chủ nhà với tỷ số áp đảo 5-0 để lên ngôi cao nhất.

Bộ môn vật Việt Nam cũng đang chứng kiến cơn mưa vàng khi đô vật tấn Tất Dự vừa giành HCV ở nội dung vật 74 kg.

Vật: Đoàn TTVN vừa có được HCV thứ 5 sau khi đô vật Hà Văn Hiếu giành chiến thắng ở nội dung vật tự do hạng cân 120 kg.

Kiếm: 14h00 - Đoàn TTVN vừa nhận thêm 1 HCV ở nội dung kiếm liễu đồng đội nữ. Các VĐV Trần Thị Len, Nguyễn Thanh Vân và Nguyễn Thu Hiền xuất sắc đánh bại đội chủ nhà Indonesia với tỉ số 43 - 37.

Các VĐV Trần Thị Len, Nguyễn Thanh Vân và Nguyễn Thu Hiền xuất sắc đánh bại đội chủ nhà Indonesia với tỉ số 43 - 37

Pencak Silat: 12 giờ 20 - Cơn mưa vàng Pencak Silat tiếp tục với HCV thứ 4 của võ sĩ Nguyễn Thị Yến ở hạng cân 60 - 65kg nữ. Nguyễn Thị Yến chiến thắng tuyệt đối 5-0 trước võ sĩ Mariati của chủ nhà Indonesia.

Cầu lông: Niềm kỳ vọng về một chiếc HCV SEA Games cho cầu lông Việt Nam của tay vợt hạng 7 thế giới Nguyễn Tiến Minh đã tan vỡ một cách cay đắng khi anh để thua đối thủ người Singapore Derek Wong 0-2 (14-21, 15-21) ở vòng tứ kết diễn ra sáng 17-11 tại NTĐ Istora.

Futsal: ĐT Futsal nữ Việt Nam đã giành chiến thắng giòn giã trước Myanmar với tỉ số 3-1.

ĐT Futsal nữ Việt Nam đã giành chiến thắng giòn giã trước Myanmar với tỉ số 3-1. - Ảnh: Quang Liêm

Pencak Silat: Không lâu sau đó Pencak Silat của Việt Nam đã có HCV thứ 3. Võ sĩ Nguyễn Hương Xuân giành chiến thắng ngoạn mục với tỉ số 5-0 trước võ sỹ chủ nhà.

Võ sĩ Nguyễn Hương Xuân giành chiến thắng ngoạn mục với tỉ số 5-0 trước võ sỹ chủ nhà

Pencak Silat: 10 giờ 30 - Pencak Silat giành được HCV thứ 2 sau khi Võ sĩ Trần Văn Toàn đã giành chiến thắng tuyệt đối 5-0 trước đối thủ người Thái Lan, Anurak Pakkaranang, để giành HCV ở nội dung đối kháng hạng cân dưới 60 kg.

Võ sĩ Trần Văn Toàn. Ảnh: Quang Liêm

Rowing: Không lâu sau khi "kình ngư" Châu Bá Anh Tư lập công, Rowing Việt Nam cũng có tin vui khi tay chèo Đình Huy và Thanh Bình giành HCV sau khi xuất sắc về nhất nội dung chèo thuyền đôi. Cho tới lúc này, Đoàn Thể thao Việt Nam đã có 59 HCV, 56 HCB và 60 HCĐ.

Bơi lội: 10 giờ 30 - "Kình ngư" Châu Bá Anh Tư đoạt HCV, nâng tổng số HCV của Đoàn Thể thao Việt Nam lên con số 58.

Pencak Silat: Võ sĩ Võ Duy Phương đã mở hàng vàng cho Đoàn Đoàn Thể thao Việt Nam ở nội dung Pencak Silat đối kháng hạng cân dưới 55kg sau khi đánh bại đối thủ người Philippines Jul Omar Abd với tỉ số 5-0. Đây cũng là HCV đầu tiên ở bộ môn Pencak Silat của SEA Games 26.

Võ sĩ Võ Duy Phương đã mở hàng vàng cho Đoàn Đoàn Thể thao Việt Nam ở nội dung Pencak Silat đối kháng hạng cân dưới 55kg. - Ảnh: Quang Liêm

Trong số 12 HCV mà Việt Nam giành được trong ngày thi đấu thứ 5 (16-11), bắn súng chiếm nhiều nhất với 3 HCV, tiếp đó là Vật (2 HCV), Rowing (2 HCV), Cờ vua (2 HCV), Bơi lội (1 HCV), Billiard (1 HCV) và Vovinam (1 HCV).

Nội dung thi đấu của Đoàn Thể thao Việt Nam ngày 17-11:

Bơi lội

Vòng loại và chung kết 50 m bướm nam (Hoàng Quý Phước), 200 m hỗn hợp nam (Võ Thái Nguyên, Trần Duy Khôi), 200 m hỗn hợp nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên), 100 m tiếp sức: Hoàng Quý Phước, Nguyễn Văn Đạt, Nguyễn Hữu Việt, Trần Duy Khôi, Võ Thái Nguyên, Phạm Thành Nguyện

Bóng chuyền

18:00: Indonesia - Việt Nam (nam)

12:00: Indonesia - Việt Nam (nữ)

Cầu lông

9.00: đơn nam: Nguyễn Tiến Minh

9.00: đơn nữ: Vũ Thị Trang

Cờ vua

14:30: cờ nhanh cá nhân nam: Lê Quang Liêm, Nguyễn Ngọc Trường Sơn

14:30: cờ chớp cá nhân nam: Nguyễn Ngọc Trường Sơn, Nguyễn Văn Huy

Billiards

Bán kết, chung kết pool 9 bi (Đoàn Thị Ngọc Lệ, Huỳnh Thị Ngọc Huyền)

Petanque

Chung kết nội dung bắn bóng nam, nữ (Phùng Bá Phi Long, Trần Thị Phượng Em)

Kempo

Vòng loại, chung kết các hạng cân 45 kg nữ, 48 kg nữ, 70 kg nam

Leo tường

Vòng loại và chung kết đồng đội tốc độ.

Đấu kiếm

09.00: tứ kết đồng đội kiếm liễu nữ: Nguyễn Thị Như Hoa, Nguyễn Thanh Vân, Nguyễn Thu Hiền

10.00: tứ kết đồng đội kiếm ba cạnh nam: Trần Văn Anh, Nguyễn Văn Đắc. Hầu Diệm Kiệt

11.00: BK đồng đội kiếm liễu nữ

13.00: BK đồng đội kiếm ba cạnh nam

14.00: CK đồng đội kiếm liễu nữ

14.30: CK đồng đội kiếm ba cạnh nam

Pencak silat

09:00: chung kết: Võ Duy Phương (hạng -55 kg nam), Trần Văn Toàn (hạng - 60 kg), Nguyễn Hương Xuân (hạng - 55 kg nữ), Nguyễn Thị Yến (hạng - 65 kg nữ), Nguyễn Duy Chiến (hạng - 70 kg nam), Trần Thị Luyện (hạng - 75 kg nữ), Đặng Minh Lê (hạng - 90 kg nam)

Quyền anh

Bán kết các hạng cân nữ 46 - 60 kg nữ

Vật tự do

Vòng loại và chung kết các hạng cân 66 kg nam (Bùi Tuấn Anh), 74 kg nam (Cần Tất Dự), 120 kg nam (Hà Văn Hiếu), 84 kg nam vòng loại (Trịnh Văn Thanh)

Quần vợt

Tứ kết, bán kết đơn nam, nữ

Judo

Vòng loại, chung kết quyền (Nguyễn Ngọc Sơn, Nguyễn Thành Tài, Nguyễn Hoàng Cẩm Hà), đối kháng 45 kg nữ (Đặng Lê Bích Vân), 55 kg nam (Huỳnh Nhất Thống)

Bóng đá

VN - Lào (16 giờ)

Futsal

Nữ VN - Myanmar (10 giờ), nam VN - Indonesia (15 giờ 30)