Danh sách 56 HCV của Việt Nam ở SEA Games 26

Gốc
Tính đến 19 giờ ngày 16/11, đoàn thể thao Việt Nam đã giành được 56 huy chương vàng (HCV), 54 HCB và 59 HCĐ tại SEA Games 26.

Với thành tích này, đoàn thể thao Việt Nam đang tạm đứng thứ 2 trên bảng tổng sắp huy chương, nhiều hơn so với Thái Lan 4 HCV (52 HCV, 41 HCB và 59 HCĐ).

Hiện tại, đoàn chủ nhà Indonesia vẫn vững vàng ngôi vị số 1 tại SEA Games 26 với 86 HCV, 64 HCB và 68 HCĐ.

Cùng Vietnam+ điểm danh sách những vận động viên giành "vàng" cho Việt Nam đến thời điểm này.

Ngày 16/11

56. Hoàng Quý Phước (Bơi lội, 100m tự do)

55. Mã Minh Cẩm (Billiard, carom 1 băng)

54. Lâm Đông Vượng, Trần Thế Thường (Vovinam, song luyện mã tấu)

53. Nguyễn Huy Hà (Vật, hạng cân 55kg)

52. Nguyễn Thế Anh (Vật, hạng cân 60kg)

51. Nguyễn Duy Hoàng (Bắn súng, súng trường ba tư thế)

50. Hoàng Xuân Vinh (Bắn súng, súng ngắn ổ quay 25m)

49. Ngô Hữu Vượng (Bắn súng, súng ngắn 10m mục tiêu di động)

48. Trần Thị Sâm, Phạm Thị Hài, Phạm Thị Huệ, Phạm Thị Thảo (Rowing, đồng đội nữ cự ly 2.000m)

47. Trần Thị Sâm - Phạm Thị Thảo (Rowing, đua thuyền đôi nữ hạng nặng)

46. Đào Thiên Hải - Nguyễn Thị Thanh An (Cờ vua, cờ tiêu chuẩn đôi nam nữ)

45. Lê Quang Liêm (Cờ vua, cờ tưởng)

Ngày 15/11:

44. Phan Thị Hà Thanh (TDDC, nhảy ngựa nữ)

43. Nguyễn Hà Thanh (TDDC, xà kép)

42. Phạm Phước Hưng (TDDC, xà đơn nam)

41. Đỗ Thị Ngân Thương (TDDC, cầu thăng bằng)

40. Dương Văn Thái (Điền kinh, 800m nam)

39. Nguyễn Tuấn Đạt (TDDC, nhảy ngựa)

38. Trương Thanh Hằng (Điền kinh, 800m nữ)

37. Đào Xuân Cường (Điền kinh, vượt rào 400m nam)

36. Đỗ Thị Ngân Thương (TDDC, xà lệch)

35. Đặng Nam (TDDC, vòng treo)

34. Nguyễn Duy Khánh (Vovinam, đối kháng nam 60kg)

33. Hoàng Cường (TDDC, thể dục tự do nam)

32. Phan Thị Hà Thanh (TDDC, tự do đơn môn)

31. Nguyễn Văn Dực (Vật, cổ điển hạng cân 120kg nam)

30. Trần Thị Diệu Ninh (Vật, tự do hạng cân 59kg nữ)

29. Hà Thị Nguyên (Taekwondo, đối kháng hạng dưới 73kg nữ)

28. Nguyễn Thị Tươi (Đấu kiếm, kiếm liễu nữ)

27. Trần Quốc Cường (Bắn súng, 50m tự chọn nam)

Ngày 14/11:

26. Nguyễn Trường Giang (Ném lao)

25. Trần Huệ Hoa (Nhảy 3 bước nữ)

24. Trần Khánh Trang (Vovinam, hạng dưới 50kg nữ)

23. Võ Nguyên Linh (Vovinam, hạng dưới 55kg nam)

22. Phan Thị Hà Thanh (TDDC, toàn năng nữ)

21. Nguyễn Bình Định, Nguyễn Văn Cường, Phan Ngọc Tới và Huỳnh Khắc Nguyên (Vovinam, biểu diễn đòn chân đồng đội nam)

20. Khổng Văn Khoa (Vật, hạng cân dưới 74kg)

19. Trần Thị Len (Đấu kiếm, kiếm 3 cạnh nữ)

18. Hoàng Xuân Vinh (Bắn súng, súng ngắn hơi 10m Nam)

Ngày 13/11:

17. Vũ Văn Huyện (Điền kinh, 10 môn phối hợp)

16. Trương Thanh Hằng (Điền kinh, 1500m nữ)

15. Dương Thị Việt Anh (Điền kinh, nhảy cao)

14. Hoàng Quý Phước (Bơi lội, bơi bướm 100m nam)

13. Đinh Thị Như Quỳnh (Đua xe đạp, băng đồng)

12. Lê Bích Phương (Karatedo, hạng cân 55kg nữ)

11. Nguyễn Lệ Dung (Đấu kiếm)

10. Hà Minh Thành (Bắn súng, súng ngắn bắn nhanh cự ly 25m)

09. Vũ Thành Hưng (Bắn súng, súng trường nằm bắn 60 viên cự ly 50m)

08. Nguyễn Thành Quang (Canoeing, K 200m)

07. Nguyễn Thị Thanh Phúc (Điền kinh, đi bộ 20 km nữ)

Ngày 12/11:

06. Nguyễn Hà Thành, Đặng Nam, Phạm Phước Hưng, Nguyễn Tuấn Đạt và Hoàng Cường (TDDC, đồng đội nam)

05. Vũ Thịi Nguyệt Ánh (Karatedo, đối kháng hạng 50 kg nữ)

04. Dương Thành Tâm (Taekwondo, đối kháng hạng cân dưới 74kg nam)

03. Thạch Thị Trang (Karatedo, đối kháng hạng cân 68kg nữ)

02. Nguyễn Đình Toàn-Nguyễn Minh Tú (Taekwondo, Quyền đôi nam-nữ)

01. Nguyễn Thị Mai-Kiều Thị Hảo (Canoeing, K2 500m nữ)./.

Tin nóng

Tin mới