Đăng nhập

Đăng nhập để trải nghiệm thêm những tính năng hữu ích
Zalo
Cập nhật: 03/08/2021 - 14:33
Lãnh thổLây nhiễmTử vongNghiêm trọngPhục hồi
World199,620,7914,249,44091,585180,108,600
USA35,895,980629,86211,88929,717,537
India31,726,507425,2288,94430,896,354
Brazil19,953,501557,3598,31818,687,203
Russia6,312,185160,1372,3005,640,783
France6,151,803111,9361,2325,708,913
UK5,902,354129,7438894,536,152
Turkey5,770,83351,5195435,465,846
Argentina4,947,030106,0453,8194,594,873
Colombia4,801,050121,2168,1554,598,176
Spain4,502,98381,6431,8563,739,662
Italy4,358,533128,0882494,137,428
Iran3,940,70891,4075,6073,404,533
Germany3,779,77892,1833763,656,300
Indonesia3,462,80097,291-2,842,345
Poland2,883,12075,261382,653,900
Mexico2,861,498241,2794,7982,241,868
South Africa2,461,75872,4375462,238,388
Ukraine2,254,36152,9811772,187,703
Peru2,114,445196,5181,783-
Netherlands1,869,90917,8291971,670,062
Czechia1,673,92630,378111,641,074
Iraq1,648,72718,8028681,480,827
Chile1,617,85235,6161,3691,573,007
Philippines1,605,76228,0932,0261,515,054
Canada1,431,60526,6002311,398,168
Bangladesh1,280,31721,1621,6061,108,748
Malaysia1,146,1869,4031,063937,732
Belgium1,124,71525,241931,059,896
Sweden1,100,04014,617161,076,641
Romania1,083,47834,291631,047,778
Pakistan1,043,27723,5293,398944,375
Portugal972,12717,378203904,962
Japan935,88615,197704842,780
Israel879,6506,487217852,115
Hungary809,67230,02910749,461
Jordan772,74310,059611751,969
Serbia722,6077,1228710,819
Switzerland719,68410,90736692,431
Nepal699,6499,898-658,122
UAE683,9141,956-661,156
Austria659,87210,73931643,694
Thailand652,1855,3154,768437,831
Morocco633,9239,885664569,452
Tunisia596,77520,226630521,335
Kazakhstan595,4336,153221489,135
Lebanon563,1247,91254537,451
Saudi Arabia527,8778,2591,434508,994
Greece497,06112,958188453,491
Ecuador487,70231,644759443,880
Bolivia474,53817,859200409,768
Paraguay453,03115,086325422,050
Belarus447,7543,472-441,961
Panama436,8126,842133417,710
Georgia428,6705,910-388,893
Bulgaria425,54118,22282398,617
Costa Rica406,8145,030364329,639
Cuba403,6222,913385356,698
Kuwait399,3432,339288386,690
Slovakia392,71012,54010379,564
Uruguay381,7155,97248373,839
Guatemala370,25810,4485326,004
Croatia363,7878,26613354,393
Azerbaijan344,9515,030-333,267
Dominican Republic342,6603,963195324,227
Denmark318,4852,5508304,669
Palestine317,0833,6099312,149
Sri Lanka313,7694,571-280,868
Venezuela307,5703,623424292,567
Myanmar306,35410,061-217,142
Ireland303,4265,03527268,709
Honduras300,5727,902678101,644
Oman297,1223,868215280,423
Egypt284,36216,53590231,259
Lithuania283,6564,42032269,662
Ethiopia280,8334,391265263,694
Bahrain269,4011,3843267,026
Moldova259,6676,25771252,166
Slovenia259,3044,4299253,772
Libya256,3283,579-193,144
Armenia230,7134,621-220,289
Qatar226,54060122223,995
Bosnia and Herzegovina205,7859,689-189,677
Kenya204,2713,970185189,692
S. Korea202,2032,104331177,909
Zambia196,4903,412406188,950
Nigeria174,7592,16011165,037
Algeria173,9224,32929116,770
Mongolia167,229827192158,685
Kyrgyzstan165,5402,354195149,171
Vietnam165,3391,881-46,965
North Macedonia156,5065,494-150,399
Afghanistan148,5726,8041,124100,036
Latvia138,9252,5568135,640
Norway138,265799288,952
Estonia133,9781,2722129,052
Albania133,1462,4573130,256
Uzbekistan131,97889323125,572
Mozambique124,9621,4793295,815
Namibia119,4423,0648496,219
Botswana115,2201,653196,964
Zimbabwe110,8553,6353379,420
Finland107,666982746,000
Ghana104,9948371598,229
Cyprus102,7164268580,178
Montenegro102,1841,631699,040
Uganda94,4252,71062684,959
China93,1934,6362487,400
El Salvador87,4982,65112676,670
Cameroon82,0641,33415280,433
Cambodia79,0511,471-72,145
Maldives77,6332211174,928
Luxembourg73,990822772,211
Rwanda72,0668314944,875
Singapore65,21338763,033
Senegal63,5201,3855547,992
Jamaica53,4281,2002647,040
Malawi52,9871,68528538,427
Ivory Coast50,341332-49,461
DRC50,1931,038-29,994
Angola42,9701,018838,360
Madagascar42,6729433141,164
Trinidad and Tobago39,0391,0922232,129
Réunion37,2312754033,894
Sudan37,1382,776-30,867
Australia34,8369255929,926
Malta34,439423532,011
Cabo Verde33,8302982333,068
Fiji31,513254408,531
French Guiana30,329189319,995
Eswatini26,6288061021,313
Mauritania26,2025711622,572
Syria26,0051,917-22,002
Guinea25,9142322424,327
Suriname25,4396522521,829
Gabon25,405164625,191
Guyana22,5235411421,183
French Polynesia20,480153519,285
Haiti20,307560-14,724
Guadeloupe19,503242232,250
Mayotte19,494174-2,964
Martinique19,1491111104
Seychelles18,38494-17,874
Papua New Guinea17,774192717,384
Togo15,924154-14,524
Taiwan15,721791-14,183
Somalia15,497819-7,593
Tajikistan15,219121-14,705
Bahamas14,8402871112,606
Andorra14,747128-14,296
Mali14,589534-13,958
Belize14,163337213,420
Curaçao13,692127412,961
Lesotho13,603377-6,664
Burkina Faso13,591169-13,385
Congo13,216178-12,421
Hong Kong11,991212-11,715
Aruba11,8071111411,207
Djibouti11,653156-11,491
South Sudan11,063119-10,514
Timor-Leste10,98226-9,941
Nicaragua9,470195-4,225
Channel Islands9,39588-8,067
Equatorial Guinea8,91112318,696
Benin8,39410858,136
Iceland8,12230156,848
Gambia7,70921236,600
Burundi7,50538-773
CAR7,1519826,859
Yemen7,0811,378234,212
Laos6,7657-3,180
Eritrea6,55935-6,456
Sierra Leone6,288120-4,277
Saint Lucia5,6468925,388
Niger5,63719525,345
Liberia5,45914822,715
San Marino5,14790-5,009
Gibraltar5,00094104,635
Chad4,973174-4,793
Isle of Man4,9123013,750
Guinea-Bissau4,4987643,968
Barbados4,41748-4,251
Mauritius4,39320-1,854
Comoros4,028147-3,869
Liechtenstein3,0875913,010
Monaco2,8973332,729
New Zealand2,87726-2,814
Sint Maarten2,7703422,655
Saint Martin2,5793871,399
Bermuda2,56833-2,499
Bhutan2,5242-2,399
British Virgin Islands2,50031271,914
Turks and Caicos2,48618-2,433
Sao Tome and Principe2,45437-2,358
St. Vincent Grenadines2,2971222,230
Caribbean Netherlands1,71017-1,673
Antigua and Barbuda1,3034331,235
St. Barth1,1951-462
Tanzania1,017217183
Faeroe Islands9852-955
Cayman Islands6442-635
Saint Kitts and Nevis59431546
Brunei3383-280
Dominica218--209
Grenada1641-161
New Caledonia134--58
Greenland122--78
Anguilla113--111
Macao59--54
Saint Pierre Miquelon28--26
Montserrat211-19
Western Sahara101-8
Nguồn: worldometers.info, bnonews.com

TIN LIÊN QUAN

Những loại thuốc điều trị COVID-19 trên thế giới

43 phút

Thuốc Remdesivir rút ngắn thời gian điều trị COVID-19 xuống 5 ngày

1 giờ

Thêm 23 người ở Hà Nội dương tính với nCoV

2 giờ

Hà Nội thêm 23 ca dương tính nCoV

2 giờ

F0 tại TP Thủ Đức gọi đến số điện thoại nào để được đưa đi cấp cứu?

2 giờ

Bình Dương hỗ trợ tiêm vaccine, tiền nhà trọ cho công nhân ở lại

3 giờ

TP.HCM có thêm 3.127 bệnh nhân Covid-19 xuất viện

3 giờ

Vắc xin Trung Quốc trong biểu đồ ngừa Covid-19 toàn cầu

3 giờ

Cách để tăng cường khả năng miễn dịch một cách tự nhiên

3 giờ

Vì sao Bình Dương đề xuất sớm tiêm vaccine Nano Covax cho 200.000 lao động?

4 giờ

Sau hơn 1 năm, Vũ Hán lại phát hiện ca nhiễm cộng đồng

4 giờ

69/139 người liên quan ổ dịch công ty thực phẩm Thanh Nga âm tính nCoV

4 giờ

Vũ Hán bùng dịch sau hơn 1 năm 'sạch' COVID-19

4 giờ

Quảng Ngãi: 19 người chạy xe từ TP.HCM, Bình Dương về quê dương tính nCoV

5 giờ

Mở rộng sử dụng robot mang đèn diệt khuẩn UVC để diệt virus gây bệnh Covid-19

5 giờ

Nguồn bệnh gây ra đợt bùng dịch ở Nam Kinh

5 giờ

Liên doanh Vietsovpetro - Biểu tượng cho quan hệ hữu nghị Việt-Nga

6 giờ

Hà Nội thêm 29 người nhiễm nCoV, 7 ca là nhân viên công ty Thanh Nga

6 giờ

Gò Vấp lập tổ tư vấn tâm lý cho người mắc Covid-19

6 giờ

Ổ dịch liên quan công ty thực phẩm ở Hà Nội có thêm 7 ca nhiễm nCoV

7 giờ

Vietsovpetro: 'Con tàu' chỉ huy trong hợp tác Nga - Việt về năng lượng

Bnews
7 giờ

Hà Nội thêm 29 ca dương tính nCoV, có 7 nhân viên công ty thực phẩm

7 giờ

Hơn 1,2 triệu dân châu Âu tử vong vì Covid-19, WHO nói dịch 'còn lâu mới hết'

8 giờ

Gia đình ở TP.HCM có 8 F0: 'Chúng tôi chờ được về nhà cùng nhau'

9 giờ

COVID-19 có thể lây lan qua tiền giấy và tiền xu không?

9 giờ

Lời bộc bạch của nghị sĩ Mỹ phản đối khẩu trang suýt chết vì Covid-19

9 giờ

'Vũ khí mới' để điều trị Covid-19

9 giờ

Biến chủng Delta bùng phát, số ca mắc Covid-19 ở Mỹ vượt mốc 35 triệu

15 giờ

Biến thể Delta hoành hành, Trung Quốc quyết bảo vệ Bắc Kinh 'bằng mọi giá'

16 giờ

Sóc Trăng yêu cầu người dân không ra đường sau 20h

16 giờ

Bình Dương xin được tiêm thí điểm vaccine Nano Covax cho 200.000 người

17 giờ

Số ca mắc Covid-19 ở châu Âu vượt ngưỡng 60 triệu

18 giờ

Thượng viện Hoa Kỳ có thể thông qua dự luật cơ sở hạ tầng của lưỡng đảng trị giá 1 nghìn tỷ đô la

18 giờ

Đồng Tháp xét nghiệm tầm soát cho hơn 5.000 hộ dân

18 giờ

Ngày 2/8, Quỹ vaccine phòng COVID-19 đã nhận được 8.427 tỷ đồng

19 giờ

Singapore: Người dị ứng khi tiêm mũi 1 Pfizer, Moderna có thể tiêm mũi 2 Sicovac

19 giờ

Cascadeur Lữ Đắc Long hồi phục sau 6 lần bất tỉnh vì Covid-19

19 giờ

Từng phải chạy ECMO, 2 bệnh nhân Covid-19 hồi phục

20 giờ

Vingroup nhận chuyển giao công nghệ sản xuất vaccine mRNA phòng Covid-19

20 giờ

Biến thể Delta lan rộng, Trung Quốc quyết bảo vệ Bắc Kinh bằng mọi giá

20 giờ